ยิ่งใหญ่กว่าปีไหนๆ! ลุ้นรายชื่อผู้เข้าชิง "daradaily Awards 2018 ครั้งที่ 8"  

ยิ่งใหญ่กว่าปีไหนๆ! ลุ้นรายชื่อผู้เข้าชิง "daradaily Awards 2018 ครั้งที่ 8"  

21,752
0

ยิ่งใหญ่กว่าปีไหนๆ! ลุ้นรายชื่อผู้เข้าชิง "daradaily Awards 2018 ครั้งที่ 8"    

      กลับมาอีกครั้งอย่างยิ่งใหญ่กับงานประกาศรางวัลคนบันเทิงสุดอลังการ "daradaily Awards 2018 ครั้งที่ 8" จัดขึ้นโดยบริษัท ดาราเดลี่ จำกัด สื่อบันเทิงไทยผู้ผลิตสื่อสิ่งพิมพ์ โทรทัศน์ และดิจิตอลมีเดีย ดำเนินกิจการภายใต้แนวคิด “มากกว่าดารา ยิ่งกว่าบันเทิง” จัดขึ้นในวันที่ 23 มีนาคม 2562 ณ โรงละครเคแบงก์สยามพิฆเนศ ชั้น 7 สยามสแควร์วัน กรุงเทพฯ โดยหลังจากประสบความสำเร็จอย่างมากในครั้งก่อน ได้รับการตอบรับเข้าร่วมงานของเหล่าศิลปิน ดารา กว่า 200 ชีวิต ทั้งนี้มีรายชื่อผู้เข้ารางวัลทั้งหมด 21 รางวัล 

daradaily Awards 2017 พรมแดง แฟชั่น daradailyAwards7  DDA2017

daradaily Awards 2017 พรมแดง แฟชั่น daradailyAwards7  DDA2017

     ซึ่งงานประกาศรางวัลในปีนี้ทาง “ดาราเดลี่” มีหลักเกณฑ์ในการพิจารณาหาผู้ที่เหมาะสมในแต่ละสาขา ภายใต้หลักเกณฑ์ของทุกภาคส่วนอย่างรอบด้าน เพื่อสร้างมาตรฐานความเป็นกลางของรางวัลให้สูงสุด ทั้งจาก คณะกรรมการผู้สื่อข่าวบันเทิงดาราเดลี่, หน่วยงานกลาง อาทิ สมาคมนักวิทยุและโทรทัศน์แห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์, สมาคมนักเพลงลูกทุ่งแห่งประเทศไทย, สมาคมผู้กํากับภาพยนตร์ไทย และสมาคมโฆษณาแห่งประเทศไทย

daradaily Awards 2017 พรมแดง แฟชั่น daradailyAwards7  DDA2017

daradaily Awards 2017 พรมแดง แฟชั่น daradailyAwards7  DDA2017

daradaily Awards 2017 พรมแดง แฟชั่น daradailyAwards7  DDA2017

     โดยเริ่มโหวต 10 คนบันเทิงผ่านทางหน้าเว็บไซต์ของดาราเดลี่ (www.daradaily.com) ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 15 ธันวาคม 2561 ถึงวันอังคารที่ 15 มกราคม 2562 และเริ่มเปิดช่องทางโหวต 5 คนบันเทิงสุดท้ายที่สุดแห่งปีผ่านทางหมายเลข SMS 4642888 (ครั้งละ 6 บาท) ตั้งแต่วันพุธที่ 16 มกราคม 2562 ถึงวันจันทร์ที่ 18 มีนาคม 2562 

daradaily Awards 2017 พรมแดง แฟชั่น daradailyAwards7  DDA2017

daradaily Awards 2017 พรมแดง แฟชั่น daradailyAwards7  DDA2017

 ซึ่งรายชื่อของผู้เข้าชิงทั้ง 21 รางวัลจะถูกเปิดผ่านทางช่องทางโซเชียลมีเดียของดาราเดลี่ดังนี้ 

วันเสาร์ที่ 8 ธันวาคม 2561 
ประกาศรายชื่อผ่านทาง Twitter (@daradaily) สาขาดังนี้ 
-รางวัล Popular Vote ฝ่ายชาย 

1. บาส สุรเดช พินิวัตร์

2. เป๊ก ผลิตโชค อายนบุตร

3. โป๊ป ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ

4. กัน อรรถพันธ์ พูลสวัสดิ์

5. แบมแบม กันต์พิมุกต์ GOT7

6. เซ้นต์ ศุภพงษ์ อุดมแก้วกาญจนา

7. ฟิล์ม ธนภัทร กาวิละ

8. เจมส์ มาร์

9. ต่อ ธนภพ ลีรัตนขจร

10. ริท เรืองฤทธิ์ ศิริพานิช


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Facebook (daradaily.com) สาขาดังนี้
-รางวัล ดาวรุ่งหญิงที่สุดแห่งปี 2018

1. บูม สุภาพร วงษ์ถ้วยทอง ผลงาน ละครอังกอร์ ช่อง 3

2. ก้อย อรัชพร โภคินภากร ผลงาน เสือ ชะนี เก้ง Freshy เปิดตำนานแก๊ง 3 ทหารเสือ ช่อง one 31

3. น้องอินเตอร์ รุ่งรดา รุ่งลิขิตเจริญ ผลงาน ละครเมีย 2018 ช่อง one 31

4. มะเหมี่ยว พรชดา เครือคช ผลงาน ละครแม่อายสะอื้น ช่อง 7HD

5. นนนี่ ณัฐชา เจกะ ผลงาน ละครพยัคฆา ช่อง 8

6. เจน รมิดา จีรนรภัทร ผลงาน ซีรีส์ The Gifted Series ช่อง one 31

7. คิทตี้ ชิชา อมาตยกุล ผลงาน ซีรีส์ เด็กใหม่ ช่อง GMM 25 

8. เฌอปราง อารีย์กุล BNK48 ผลงาน ภ. HOMESTAY ค่าย GDH559

9. ชิงชิง คริษฐา สังสะโอภาส ผลงาน ละครเจ้าสาวช่างยนต์ ช่อง 7HD

10. นาน่า ศวรรยา ละครเลือดข้นคนจาง ช่อง one 31


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Instagram (@daradaily) สาขาดังนี้
-รางวัล นักร้องชายที่สุดแห่งปี 2018 

1. MEAN เพลง หมายความว่าอะไร ค่าย Love Is Entertainment

2. นนท์ ธนนท์ จำเริญ เพลง มีผลต่อหัวใจ ค่าย i am  

3. The TOYS เพลง 04:00 ค่าย What The Duck

4. แม็กซ์ ณัฐวุฒิ เจนมานะ เพลง ไวน์ (Wine) ค่าย LoF

5. เป๊ก ผลิตโชค อายนบุตร เพลง First Lady ค่าย WhiteMusic

6. Getsunova เพลง ความเงียบดังที่สุด ค่าย WhiteMusic

7. โอ๊ต ปราโมทย์ ปาทาน เพลง ติดตลก ค่าย WhiteMusic

8. ป๊อบ ปองกูล สืบซึ้ง เพลง ภาพจำ ค่าย WhiteMusic

9. D Gerrard เพลง GALAXY ft. Kob The X Factor ค่าย Wayfer Records

10. โต้ง TWOPEE เพลง ดอกไม้ ค่าย Thaitanium Entertainment

 

วันอาทิตย์ที่ 9 ธันวาคม 2561 
ประกาศรายชื่อผ่านทาง Twitter (@daradaily) สาขาดังนี้ 
-รางวัล Popular Vote ฝ่ายหญิง

1. ญาญ่า อุรัสยา เสปอร์บันด์

2. เบลล่า ราณี แคมเปน

3. คิม คิมเบอร์ลี่ แอน เทียมศิริ

4. ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์

5. แพทตี้ อังศุมาลิน สิรภัทรศักดิ์เมธา

6. BNK48

7. พิม พิมประภา ตั้งประภาพร

8. ใหม่ ดาวิกา โฮร์เน่

9. กบ สุวนันท์ ปุณณกัตน์

10. ขวัญ สู่ขวัญ บูลกุล

 


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Facebook (daradaily.com) สาขาดังนี้
-รางวัล รายการโทรทัศน์ที่สุดแห่งปี 2018

1. รายการ Davinci เกมถอดรหัส ช่อง 3 

2. รายการ Victory BNK48 ช่อง Workpoint 23

3. รายการ THE RAPPER ช่อง Workpoint 23

4.รายการ Show Me The Money Thailand ช่อง true4U 24

5. รายการ MasterChef Junior Thailand ช่อง 7HD

6. รายการ เทยเที่ยวไทย ช่อง one 31

7. รายการ ข่าวใส่ไข่ ช่อง Thairath TV  

8. รายการ perspective ช่อง 9MCOT HD

9. รายการ 4 ต่อ 4 Family Game ช่อง one 31

10. รายการ กิ๊กดู๋สงครามเพลงเงินล้าน ช่อง 7HD

 


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Instagram (@daradaily) สาขาดังนี้
-รางวัล ละครโทรทัศน์ที่สุดแห่งปี 2018

1. แม่อายสะอื้น ช่อง 7HD

2. บุพเพสันนิวาส ช่อง 3

3. สัมปทานหัวใจ ช่อง 7HD

4. บาปรัก ช่อง one 31

5. สาวน้อยร้อยหม้อ ช่อง Workpoint 23

6. หนึ่งด้าวฟ้าเดียว ช่อง 3

7. พยัคฆา ช่อง 8

8. เมีย 2018 ช่อง one 31

9. ไร้เสน่หา ช่อง GMM 25

10. เลือดข้นคนจาง ช่อง One31

 

 

วันจันทร์ที่ 10 ธันวาคม 2561 
ประกาศรายชื่อผ่านทาง Twitter (@daradaily) สาขาดังนี้ 
-รางวัล นักร้องหญิงที่สุดแห่งปี 2018

1. นิว-จิ๋ว เพลง ลบนาทีที่มีเธอ ค่าย Music Cream

2. แก้ม วิชญาณี เปียกลิ่น เพลง ไม่มีเธอ...ไม่ตาย ค่าย GMM GRAMMY OFFICIAL

3. อิ้งค์ วรันธร เปานิล เพลง ยังรู้สึก ค่าย BOXX Music

4. พลอยชมพู ญานนีน ภารวี ไวเกล เพลง ปากร้ายใจรัก ค่าย Universal Music

5. ลุลา กันยารัตน์ ติยะพรไชย เพลง เราไม่รู้จักกัน ค่าย Music Cream

6. WONDERFRAME เพลง อยู่ดีๆก็... ค่าย WM Thailand

7. อิมเมจ สุธิตา ชนะชัยสุวรรณ เพลง ใจเย็น ค่าย Smallroom

8. BNK48 เพลง Kimi wa Melody เธอคือ…เมโลดี้ ค่าย BNK48

9. Seventh Sense เพลง สัมผัสรัก ค่าย 7th Sense Group

10. SWEAT16! เพลง มุ้งมิ้ง ค่าย Love Is Entertainment

 


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Facebook (daradaily.com) สาขาดังนี้
-รางวัล ผู้ประกาศข่าวหรือพิธีกรรายการข่าวชายที่สุดแห่งปี 2018

1. จั๊ด ธีมะ กาญจนไพริน รายการ ข่าวเช้าช่องวัน ช่อง one 31

2. หนุ่ม กรรชัย กำเนิดพลอย รายการ โหนกระแส ช่อง 3

3. ต้นกล้า ชัยอนันต์ ปันชู รายการ สนามข่าว 7 สี ช่อง 7HD

4. บุ๊ค สืบสกุล พันธ์ดี รายการ ข่าวเช้าไทยรัฐ ช่อง Thairath TV  

5. อาร์ม กรกันต์ สุทธิโกเศศ รายการ ข่าวรอบวัน ช่อง Workpoint 23

6. อาร์ท เอกรัฐ ตะเคียนนุช รายการ คมชัดลึก ช่องเนชั่นทีวี 

7. ต๊ะ พิภู พุ่มแก้ว รายการ GMM News ช่อง GMM 25

8. กำภู ภูริภูวดล รายการ เรื่องพลบค่ำ ช่อง 9MCOT HD

9. ต่วย ภคพงศ์ อุดมกัลยารักษ์ รายการ เจาะประเด็น ช่อง 8

10. เสถียร วิริยะพรรณพงศา รายการ เป็นเรื่องเป็นข่าว ช่อง PPTV HD 36


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Instagram (@daradaily) สาขาดังนี้
-รางวัล ผู้ประกาศข่าวหรือพิธีกรรายการข่าวหญิงที่สุดแห่งปี 2018

1. แยม ฐปณีย์ เอียดศรีไชย รายการ ข่าว 3 มิติ ช่อง 3

2. ไบรท์ พิชญทัฬห์ จันทร์พุฒ รายการ เรื่องเล่าเช้านี้ ช่อง 3

3. ฝัน เหมือนฝัน ประสานพานิช รายการ เช้านี้ที่หมอชิต ช่อง 7HD

4. มิ้ลค์ เขมสรณ์ หนูขาว รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ ช่อง Thairath TV  

5. ตูน ปรินดา คุ้มธรรมพินิจ รายการ เข้มข่าวค่ำ ช่อง PPTV HD 36

6. หลี่แช วิยดา พีรรัฐกุล รายการ คุยข่าวเช้าช่อง 8 ช่อง 8

7. ต๊ะ นารากร ติยายน รายการ ข่าวเย็นอมรินทร์ ช่องอัมรินทร์

8. อุ้ม ขจรกิติ์ พ้นภัย รายการ ข่าวเช้าช่องวัน ช่อง one 31

9. กวาง อรการ จิวะเกียรติ รายการ Smart News เช้าข่าวดี ช่อง true4U 24

10. ปาล์ม นิติรัฐ บัวจันทร์ รายการ เก็บตกจากเนชั่น ช่องเนชั่นทีวี 

 

วันอังคารที่ 11 ธันวาคม 2561 
ประกาศรายชื่อผ่านทาง Twitter (@daradaily) สาขาดังนี้ 
-รางวัล นักแสดงนำชายสาขาภาพยนตร์ที่สุดแห่งปี 2018

1. ตูน อาทิวราห์ คงมาลัย ผลงาน 2,215 เชื่อ บ้า กล้า ก้าว ค่าย GDH559

2. ณเดชน์ คูกิมิยะ ภ.นาคี 2 ค่าย เซิร์ช เอ็นเตอร์เทนเม้นท์

3. เวียร์ ศุกลวัฒน์ คณารศ ผลงาน มะลิลา ค่าย G Village

4. กันต์ กันตถาวร ผลงาน 7 days เรารักกัน จันทร์-อาทิตย์ ค่าย Tech Thailand

5. ซันนี่ สุวรรณเมธานนท์ ผลงาน น้อง พี่ ที่รัก ค่าย GDH559

6. เคน ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์ ผลงาน The Pool นรก 6 เมตร ค่าย T-MOMENT  

7. กอล์ฟ พิชญะ นิธิไพศาลกุล ผลงาน คนปล้นวิญญาณ ค่าย FilmFrameProductions

8. เจมส์ ธีรดนย์ ศุภพันธุ์ภิญโญ ผลงาน HOMESTAY ค่าย GDH559

9. แจ๊ส ชวนชื่น ผลงาน หลวงพี่แจ๊ส 5G ค่าย FILM GURU

10. พีช พชร จิราธิวัฒน์ ผลงาน ไบค์แมน ศักรินทร์ ตูดหมึก ค่าย M Pictures

 


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Facebook (daradaily.com) สาขาดังนี้
-รางวัล ภาพยนตร์ที่สุดแห่งปี 2018

1. ภ. 2,215 เชื่อ บ้า กล้า ก้าว ค่าย GDH559

2. ขุนพันธ์ 2 ค่าย สหมงคลฟิล์ม

3. มะลิลา ค่าย G Village

4. 7 days เรารักกัน จันทร์-อาทิตย์ ค่าย TechThailand

5. น้อง พี่ ที่รัก ค่าย GDH559

6. ภ. นาคี 2 ค่าย M pictures

7. ไทบ้านเดอะซีรีส์ 2 ค่าย เซิ้ง Production

8. HOMESTAY ค่าย GDH559

9. APP WAR : แอปชนแอป ค่าย T-MOMENT  

10. ไบค์แมน ศักรินทร์ ตูดหมึก ค่าย M Pictures

 


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Instagram (@daradaily) สาขาดังนี้
-รางวัล นักแสดงนำหญิงสาขาภาพยนตร์ที่สุดแห่งปี 2018

1. ญาญ่า อุรัสยา เสปอร์บันด์ ผลงาน น้อง พี่ ที่รัก ค่าย GDH559

2. มิว นิษฐา จิรยั่งยืน ผลงาน 7 days เรารักกัน จันทร์-อาทิตย์ ค่าย Tech Thailand

3. เฌอปราง อารีย์กุล BNK48 ผลงาน HOMESTAY ค่าย GDH559

4. ฝน ศนันธฉัตร ธรพัฒน์พิศาล ผลงาน ไบค์แมน ศักรินทร์ ตูดหมึก ค่าย M Pictures

5. เกรซ รัชย์ณมนทร์ รัชย์จิราธรรม ผลงาน The Pool นรก 6 เมตร ค่าย T-MOMENT 

6. พลอย เฌอมาลย์ บุญยศักดิ์ ผลงาน Samui song ไม่มีสมุยสำหรับเธอ ค่าย สหมงคลฟิล์ม 

7. ก้อย รัชวิน วงศ์วิริยะ ผลงาน ขุนพันธ์ 2 ค่าย สหมงคลฟิล์ม

8. จิงจิง วริศรา ยู ผลงาน APP WAR : แอปชนแอป ค่าย T-MOMENT

9. นะโม ธันวาพร นาสมบัติ ผลงาน ไทบ้านเดอะซีรีส์ 2 ค่าย เซิ้ง Production

10. พั้นช์ วรกาญจน์ โรจนวัชร ผลงาน ตีสาม After Shock ค่าย Five Star

 

วันพุธที่ 12 ธันวาคม 2561 
ประกาศรายชื่อผ่านทาง Twitter (@daradaily) สาขาดังนี้ 
-รางวัล พิธีกรที่สุดแห่งปี 2018

 

1. มะตูม เตชินท์ พลอยเพชร รายการ ตะลุยกองถ่าย ช่อง 3 

2. โอ๊ต ปราโมทย์ ปาทาน รายการ Victory BNK48 ช่อง Workpoint 23

3. ไอซ์ อภิษฎา เครือคงคา รายการ THE RAPPER ช่อง Workpoint 23

4. น้าเน็ก เกตุเสพย์สวัสดิ์ ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา รายการ Show Me The Money Thailand ช่อง true4U 24

5. คุณ นิชคุณ หรเวชกุล รายการ The Team Chef ช่อง one 31

6. ป๋อมแป๋ม นิติ ชัยชิตาทร รายการ ทอล์ก-กะ-เทย Tonight ช่อง GMM 25

7. ม้า อรนภา กฤษฎี รายการ ข่าวใส่ไข่ ช่อง Thairath TV  

8. เปอร์ สุวิกรม อัมระนันทน์ รายการ perspective ช่อง 9MCOT HD

9. เจนนี่ ปาหนัน รายการ TEAMGIRL ช่อง one 31

10. ซูโม่กิ๊ก เกียรติ กิจเจริญ รายการ กิ๊กดู๋สงครามเพลงเงินล้าน ช่อง 7HD


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Facebook (daradaily.com) สาขาดังนี้
-รางวัล นักร้องลูกทุ่งชายที่สุดแห่งปี 2018

1. ออย แสงศิลป์  เพลง ขีดอันตราย ค่าย Guitar Record

2. เบิ้ล ปทุมราช เพลง เฮ็ดทุกวิถีทาง ค่าย อาร์สยาม

3. แซ็ค ชุมแพ เพลง บ่แม่นบ่ฮัก ค่าย ต้นไม้มิวสิค

4. ลำเพลิน วงศกร เพลง รำคาญกะบอกกันเด้อ  ค่าย แกรมมี่ โกลด์

5. เบียร์ พร้อมพงษ์ เพลง ฝ้ายผูกแขนเปื้อนเหงื่อ  ค่าย แกรมมี่ โกลด์

6. มนต์แคน แก่นคูณ เพลง เจ้าตั๋วว่าฮักอ้าย ค่าย แกรมมี่ โกลด์

7. ก้อง ห้วยไร่ เพลง ยังไงก็ไหว ค่าย ซาวด์มีแฮง เรคคอร์ด

8. ไมค์ ภิรมย์พร เพลง ในความคึดฮอดมีแต่เจ้าผู้เดียว ค่าย แกรมมี่ โกลด์

9. ไผ่ พงศธร เพลง ถิ่มอ้ายไว้ตรงนี้ล่ะ ค่าย แกรมมี่ โกลด์

10. เพชร สหรัตน์ เพลง บ่เลิกได้บ่ ค่าย ท็อปไลน์อินดี้

 

 


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Instagram (@daradaily) สาขาดังนี้
-รางวัล นักร้องลูกทุ่งหญิงที่สุดแห่งปี 2018

1. ต่าย-อรทัย เพลง ซังได้ซังแล้ว ค่าย แกรมมี่ โกลด์

2. ตั๊กแตน-ชลดา เพลง โคตรเลวในดวงใจ ค่าย แกรมมี่ โกลด์

3. ลำไย ไหทองคำ เพลง บายเบิ่ง ค่าย ไหทองคํา เรคคอร์ด

4. คะแนน นัจนันท์เพลง จากใจแฟนเก่า ค่าย บ้านสิงห์มิวสิค

5. ธัญญ่า อาร์สยาม เพลง ปล่อยไปตายโลด ค่าย อาร์สยาม

6. จินตหรา พูนลาภ เพลง ไม่รู้ไม่ผิด ค่าย CAT9 - STUDIO

7. ศิริพร อำไพพงษ์ เพลง ผู้หญิงหลายมือ ค่าย แกรมมี่ โกลด์

8. นุช วิลาวัลย์ อาร์สยามเพลง  โสดโสตาย ค่าย อาร์สยาม

9. เอิ้นขวัญ วรัญญา เพลง คนตอบบ่อยู่  ค่าย แกรมมี่ โกลด์

10. ข้าวทิพย์ ธิดาดินเพลง เบิดแล้วบ้อ..ฮัก ค่าย แกรมมี่โกลด์

 

วันพฤหัสบดีที่ 13 ธันวาคม 2561 
ประกาศรายชื่อผ่านทาง Twitter (@daradaily) สาขาดังนี้ 
-รางวัล นักแสดงนำชายที่สุดแห่งปี 2018

1. เวียร์-ศุกลวัฒน์ คณารศ ละครสัมปทานหัวใจ ช่อง 7HD

2. โป๊ป-ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ ละครบุพเพสันนิวาส ช่อง 3

3. หมาก-ปริญ สุภารัตน์ ละครคมแฝก ช่อง 3

4. เต๋า-สมชาย เข็มกลัด ละครตี๋ใหญ่ ดับ เครื่อง ชน ช่อง MONO 29

5. ป้อง-ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์ ละครเมีย 2018 ช่อง one 31

6. ฌอห์ณ จินดาโชติ ละครลูกไม้ลายสนธยา ช่อง 7HD

7. ไนกี้-นิธิดล ป้อมสุวรรณ ละครไร้เสน่หา ช่อง GMM 25

8. ต่อ - ธนภพ ลีรัตนขจร ผลงาน เลือดข้นคนจาง ช่อง one 31

9. เป้-อารักษ์ อมรศุภศิริ ซีรีส์ MY Girl 18 มงกุฎสุดที่รัก ช่อง true4U 24

10. กันต์ กันตถาวร ละครสาวน้อยร้อยหม้อ ช่อง Workpoint 23

 


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Instagram (@daradaily) สาขาดังนี้
-รางวัล นักแสดงนำหญิงที่สุดแห่งปี 2018

1. “ปุ๊กลุก ฝนทิพย์ วัชรตระกูล” ละครแม่อายสะอื้น ช่อง 7HD

2. ฐิสา-วริฏฐิสา ลิ้มธรรมมหิศร ละครสัมปทานหัวใจ ช่อง 7HD

3. เบลล่า-ราณี แคมเปน ละครบุพเพสันนิวาส ช่อง 3

4. คิม-คิมเบอร์ลี่ แอน เทียมศิริ ละครคมแฝก ช่อง 3

5. บี-น้ำทิพย์ จงรัชตวิบูลย์ ละครเมีย 2018 ช่อง one 31

6. แหม่ม-คัทลียา แมคอินทอช ผลงาน เลือดข้นคนจาง ช่อง one 31

7. แก้ว-จริญญา ศิริมงคลสกุล ผลงาน ละครรักฉันสวรรค์จัดให้ ช่อง 8

8. เชียร์-ฑิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์ ละครสาวน้อยร้อยหม้อ ช่อง Workpoint 23

9. เอสเธอร์ สุปรีย์ลีลา ซีรีส์ MY Girl 18 มงกุฎสุดที่รัก ช่อง true4U 24

10. ป๊อก-ปิยธิดา มิตรธีรโรจน์ ละครไร้เสน่หา ช่อง GMM 25

 


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Facebook (daradaily.com) สาขาดังนี้
-รางวัล สีสันที่สุดแห่งปี 2018

1. มารี เบิร์นเนอร์ ผลงาน ละครเมีย 2018 ช่อง one 31 

2. ณิริน ปณิริน ธรรมวัฒนะ ผลงาน ละครระบำมาร ช่อง 7HD

3. ปราง-กัญญ์ณรัณ วงศ์ขจรไกล ละคร บุพเพสันนิวาส ช่อง 3 

4. ลี ฐานัฐพ์ โล่ห์คุณสมบัติ ผลงาน ซีรีส์ Wake up ชะนี The Series ช่อง one 31

5. จิณณ์ จิณณะ นวรัตน์ ผลงาน ละครสัมปทานหัวใจ ช่อง 7HD

6. ฝ้าย เวฬุรีย์ ดิษยบุตร ผลงาน ละครเสน่ห์นางครวญ ช่อง 8

7. ก๊อต-จิรายุ ตันตระกูล ละคร บุพเพสันนิวาส ช่อง 3 HD

8. สุนารี ราชสีมา ผลงาน ละครสาวน้อยร้อยหม้อ ช่อง Workpoint 23

9. ปังปอนด์ อัครวุฒิ มังคลสุต ผลงาน ละครรูปทอง ช่อง GMM 25

10. ไบรท์ วชิรวิชญ์ ชีวอารี ผลงาน ซีรีส์ I Sea U ช่อง true4U 24

 

วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2561 
ประกาศรายชื่อผ่านทาง Twitter (@daradaily) สาขาดังนี้ 
-รางวัล Cool Guy of the year 2018

1. ณเดชน์ คูกิมิยะ

2. หมาก ปริญ สุภารัตน์

3. โป๊ป ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ

4. ป้อง ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์

5. เวียร์ ศุกลวัฒน์ คณารศ

6. มิกค์ ทองระย้า

7. ฌอห์ณ จินดาโชติ

8. เป๊ก ผลิตโชค อายนบุตร

9. เจมส์ จิรายุ ตั้งศรีสุข

10. สิงโต ปราชญา เรืองโรจน์

 


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Instagram (@daradaily) สาขาดังนี้
-รางวัล Hot Girl of the year 2018

1. ญาญ่า อุรัสยา เสปอร์บันด์

2. เบลล่า ราณี แคมเปน

3. คิม คิมเบอร์ลี่ แอน เทียมศิริ

4. ฐิสา วริฏฐิสา ลิ้มธรรมมหิศร

5. อั้ม พัชราภา ไชยเชื้อ

6. เชียร์ ฑิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์

7. BNK48

8. พิม พิมประภา ตั้งประภาพร

9. ใหม่ ดาวิกา โฮร์เน่

10. ออม สุชาร์ มานะยิ่ง

 


ประกาศรายชื่อผ่านทาง Facebook (daradaily.com) สาขาดังนี้
-รางวัล ดาวรุ่งชายที่สุดแห่งปี 2018

1. ฟิล์ม ธนภัทร กาวิละ ผลงาน ละครเมีย 2018 ช่อง one 31

2. โดนัท-ภัทรพลฒ์ เดชพงษ์วรานนท์ ละครคุณชายไก่โต้ง ช่อง7HD

3. คริส พีรวัส แสงโพธิรัตน์ ผลงาน ซีรีส์ Mint To Be ช่อง GMM 25

4. ยูโร ยศวรรธน์ ทะวาปี ผลงาน ละครนักสู้สะท้านฟ้า ช่อง 7HD

5. เกรท สพล อัศวมั่นคง ผลงาน ละครเจ้าสาวช่างยนต์ ช่อง 7HD

6. เซ้นต์ ศุภพงษ์ อุดมแก้วกาญจนา ผลงาน ซีรีส์บังเอิญรัก ช่อง GMM 25

7. นิว ฐิติภูมิ เตชะอภัยคุณ ผลงาน ซีรีส์ Kiss Me Again ช่อง one 31

8. กัปตัน ชลธร คงยิ่งยง ผลงาน ซีรีส์ Secret Seven เธอคนเหงากับเขาทั้งเจ็ด ช่อง GMMTV

9. อิน สาริน รณเกียรติ ผลงาน ละครดวงใจในไฟหนาว ช่อง 3

10. แจ็คกี้ จักริน กังวานเกียรติชัย เลือดข้นคนจาง ช่อง ONE31

 

ยังมีเรื่องราวที่คุณสนใจอีก!

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

Comments